กราฟแท่งเทียน

(1/2) > >>

ผอ. เจนภพ:
ใครอ่านกราฟแท่งเทียนออกบางไหมครับ
แท่งสั้น กับแท่งยาว มันบอกนัยยะ อะไรบ้าง
แล้ว มันใช้ประโยชน์อะไร ดีกว่า กราฟเส้นอย่างไร ครับ
"Thank You" from 1 Member

@ อิก คิว ซัง @:
 ??? มันเป็นอย่างไรอ่ะ  ???

Gummy:
อ้างจาก: ...@ LOVE @... ที่ 31 พฤษภาคม 2006, 12:10:28

นั่นสิ.....จะแตกต่างจากการ นั่งเทียน อย่างไรน้า..... ;D

ผอ. เจนภพ:
อ้างจาก: beer ที่ 31 พฤษภาคม 2006, 12:16:52

อ้างจาก: ...@ LOVE @... ที่ 31 พฤษภาคม 2006, 12:10:28

นั่นสิ.....จะแตกต่างจากการ นั่งเทียน อย่างไรน้า..... ;D

นั่งเทียน เขาเอาเทียนไขมาจุด แล้วนั่งทับครับ
แต่กราฟแท่งเทียน มันจะมีรูปหน้าตาคล้าย ๆ กับกราฟแท่ง เนี่ยละ แต่แท่งมันจะลอย ๆ ซึ่งจะบอกถึงราคาเปลี่ยนแปลงในช่วงนั้น ๆ ว่า ขึ้น หรือ ลง เท่าไรแล้ว
จะเห็นได้บ่อย ๆ ในบทวิเคราะห์ทางหุ้น หรือพวก สินค้า คอมมอดิตี้ อ่ะครับ
ตัวอย่าง

panu:
มันบอกราคาสูงสุด และต่ำสุดในช่วงนั้นๆมั่งคับ เพราะกราฟ พล๊อทที่ทุก10นาทีมังคับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป