R@nthong.com
29 กรกฎาคม 2014, 09:34:25 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประโยคภาษาอังกฤษเด็ดๆ เกี่ยวกับความรัก  (อ่าน 64416 ครั้ง)
DD and MM
DD and MM
คณะที่ปรึกษาอาวุโส
ผู้จัดการใหญ่

คะแนนถูกใจสะสม 0

« เมื่อ: 12 มีนาคม 2006, 10:02:49 »

ประโยคภาษาอังกฤษเด็ดๆ เกี่ยวกับความรัก พร้อมใช้ทุกสถานการณ์

สวัสดีค่ะน้อง ๆ คอลัมน์วันนี้คงดูน่าสนใจสำหรับน้อง ๆ ทุกคนเลยนะ ภาษารักของพี่ในที่นี่คงไม่ได้หมายถึงความรักแบบหนุ่มสาวอย่างเดียวหรอกนะคะ แต่ว่าคงจะมีความรักอย่างอื่น ๆ ปน ๆ มาด้วยล่ะนะ ที่อยากเขียนถึงภาษารักเนื่องจากว่า พี่ว่าเป็นอะไรที่ดีถ้าเรามีความรู้สึกดี ๆ ให้แก่กันและกัน วันนี้ก็เลยจะเอาประโยคดี ๆ มาฝากนะคะ

การที่เรารู้สึกดี ๆ กับใครสักคนหนึ่งเนี่ย บางทีแล้วเราไม่จำเป็นต้องบอกเค้าว่า I love you อย่างเดียวก็ได้นะคะ ถ้าเราต้องการบอกว่า เค้ามีความหมายกับเรามาก ๆ  เราอาจจะใช้ได้ว่า You are meant a lot to me. ได้นะคะ โดยส่วนตัวแล้วพี่ชอบประโยคนี้มากค่ะ เพราะว่าการที่เราบอกเค้าว่าเค้ามีความหมายกับเรามาก ๆ  มันดูอบอุ่นดีนะคะ

แต่ถ้าน้อง ๆ แค่ชอบ ๆ กัน ปิ๊งกัน น้องอาจจะบอกว่า I have a crash on you ฉันปิ๊งเธอเข้าแล้วล่ะ หรือ อาจจะบอกว่า I’m falling for you. ประมาณว่า ฉันตกหลุมรักคุณเข้าแล้วล่ะ

และถ้าน้องรู้กำลังคบกับคนนี้อยู่น้องอาจจะใช้ประโยคที่ว่า  I’m seeing someone  at the moment ซึ่งถ้าแปลตรง ๆ ก็แปลว่า ตอนนี้ฉันคบกับคนคนหนึ่งอยู่นะ หรือน้องสามารถใช้ได้ว่า I’m dating with someone ก็ใช้ได้เหมือนกันนะคะ

ถ้าคบหาดูใจกันสักพักหนึ่งแล้วนี้น้อง ๆ คิดว่าคนนี้แหละใช่แล้ว น้องจะบอกได้ว่า you are my right guy. หรือ You are the one. She is the one ก็ได้นะคะ  แต่จะว่าไปกว่าจะหาคนที่ใช่จริงๆมันคงไม่ได้หากันได้ง่าย ๆ นะ ของอย่างนี้ต้องใช้เวลานะคะ Take the time to know how the real love is ให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์ว่าความรักที่แท้จริงเป็นอย่างไร

สุดท้ายนี้ก็เลยจะฝากบอกว่า“There is the only one happiness in life, to love and be loved.” อย่างเดียวที่เป็นความสุขที่สุดในชีวิตก็คือการที่เรามีความรัก และการถูกรักนั่นเอง

By P’Nissin (Enconcept E-Academy)

เอามาฝาก เผื่อใครจะใช้บอกกับใคร

"Thank You" from 1 Member
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มีนาคม 2006, 10:05:49 โดย DD and MM » บันทึกการเข้า

สิ่งควรตรา บางครา เลอะเลือนหาย
สิ่งควรลืม จารไว้ ลึกหนักหนา
สิ่งเจ็บปวด ฤาลบได้ ด้วยกาลเวลา
สิ่งที่ตรา หลับตาตาย จึงคลายลง
goldcup
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 12 มีนาคม 2006, 10:44:16 »

อ้าวแล้วตกลงใครจะใช้บอกใครหละครับ ....?
KiZaEi
VIP
หัวหน้าพนักงานขาย

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 มีนาคม 2006, 12:32:49 »

::::: รักประเทศไทย8):::
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มีนาคม 2006, 18:51:14 โดย ยาจีน » บันทึกการเข้า
DD and MM
DD and MM
คณะที่ปรึกษาอาวุโส
ผู้จัดการใหญ่

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มีนาคม 2006, 13:21:00 »

อ้าวแล้วตกลงใครจะใช้บอกใครหละครับ ....?

ถ้าในเว็ปก็คงต้องเป็นโยโย่ บอกใบหวานละกัน อิอิ

สิ่งควรตรา บางครา เลอะเลือนหาย
สิ่งควรลืม จารไว้ ลึกหนักหนา
สิ่งเจ็บปวด ฤาลบได้ ด้วยกาลเวลา
สิ่งที่ตรา หลับตาตาย จึงคลายลง
แป้งร่ำ
พนักงานขาย
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มีนาคม 2006, 17:00:48 »

ขอบคุณค่ะที่เอามาให้อ่าน แต่ไม่รู้จะไปใช้กับใครนะซิ  Sad Sad Sad Sad Sad
ผอ. เจนภพ
Administrator
กรรมการผุ้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 927

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มีนาคม 2006, 19:27:10 »

เออ...แล้วมีครายสงสัยมั้ยล่ะครับว่า

ทำไม ผู้หญิงต้องให้เรา บอกรัก เทอ ก่อน

Huh
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์