แนะนำ โปรแกรม EMU PS2 (โปรแกรมเล่นเกมส์ PS2 บนคอม) ครับ

(1/1)

Blue Eyes White Dragon:
ตามหัวข้อครับ อัพสดๆร้อดๆ แจกเด็ฏมาเมื่อไม่นานนี้ เอามาแจกผู้ใหญ่ใช้บ้างละครับ

EMU PS2

คำแนะนำ

เมื่อ load เสร็จแล้ว จะเจอ .V ให้ทำการ rename เอา .V ออก ให้เหลือเพียงชื่อของ file และ .EXE
เมื่อทำการ คลายข้อมูลออกแล้วจะมีเครื่องมือและอุปกรณ์ต่างๆที่เป็นตัวช่วยในการเล่น
ให้ทำตามคู่มือที่อยู่ในแต่ละ Fold นะครับเพื่อจะได้เล่นได้เร็วและง่านขึ้น

คุณสมบัติของเครื่องที่ควรใช้
ชุด CPU ควรเป็นระบบ 2.05 G หรือที่สูงกว่า
ชุด RAM ควรเป็น 256 หรือมากว่า (แต่ขั้นต่ำควรเป็น 512 แบบต่ำที่สุด)
ชุดการ์ดจอควรเป็น Geforce 4 64M หรือถ้าให้ดีควรเป็น Geforce FX 5200 จะดีที่สุด
และถ้าต้องการเพิ่มรสชาติในการเล่นให้สนุกควรที่จะมี JOY ด้วยจะได้รสชาติที่ดีอีกแบบเลยละครับ
ส่วนแผ่น DVD เกมส์นั้นก็ใช้แผ่นของ PS2 ที่ซื้อตามท้องตลาดแผ่นละ 40 - 60 บาทต่อชุดมาเล่นก็ได้เลยไม่จำเป็นต้องใช้แผ่นราคาละ 1250 หรือที่แผงกว่าแบบไม่จำเป็นก็ได้เช่นกันครับ  ;D ;D ;D ;D ;D"Thank You" from 1 Member

top45:
ครับ ขอบคุณ แล้วจะลองโหลดดูก่อนครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ