R@nthong.com
23 ธันวาคม 2014, 12:06:17 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โรคสะเก็ตเงินกับโรคด่างขาวอยากให้ฟังทางนี้ครับ  (อ่าน 6900 ครั้ง)
kkp_kk9
Gold Shop
หัวหน้าพนักงานขาย

คะแนนถูกใจสะสม 58

巫 老 板

« เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 12:54:26 »

ผมกับญาติเป็นโรคสะเก็ตเงินมาหลายปี ผมรักษามาหลายแห่ง เมืองจีนก็ไป หมดเงินไปเยอะ เมื่อประมาณ6เดือนที่แล้วญาติได้ไปหาหมอคนนึงรักษาตอนนี้หายแล้ว เขามาบอกผมให้ไปหา ผมไปหามาเกือบหายแล้วครับ ฉีดยากับยาทานและทาอีก1เดือนค่ารักษา600กว่าเองถูกมาก  ที่สำคัญหายเกือบจะปรกติแล้ว และญาติอีกคนที่เป็นด่างขาว ตอนนี้ก็ดีขึ้น ผิวขาวๆเริ่มจางลง ผิวที่ไม่ขาวก็เริ่มเข็มขึ้น ส่วนใบหน้าตอนนี้ผิวที่เป็นสีขาวก็หายไป80% ผมรู้ว่าคนที่เป็นโรค2โรคนี้มันทรมานขนาดไหน ผมอยากให้ผู้ที่สนใจลองดูครับ อาจจะโชดดีหายได้หรือดีขึ้นครับ   น.อ.น.พ.นิติ พวงมาลัย วท,บ,พ.บ.(เกียรตินิยม) วุฒิบัตรผู้เชี่ยวชาญโรคผิวหนัง  ที่อยู่คลินิค คลินิคแพทย์ผิวหนัง หลังตลาดใหม่นาเกลือ รอบบ่าย วัน จ,พ,ศ, เวลา 14.30-16.30 น.  038-726977  คลินิคแพทย์ผิวหนัง ตลาดสัต***บ  รอบเช้า  วัน อา-ศ  เวลา 10.00-13.00 น.  รอบเย็น  วัน อา-ศ  เวลา 18.00-19.30 น. (หยุดวันเสาร์)  038-738864   คลินิคภัชยะการแพทย์ ตลาดวัดลุ่มจ.ระยอง รอบบ่าย วันอาทิตย์ เวลา 14.00-17.00 น.  038-876235   ค่ารักษาถูกจริงๆครับหมอเป็นคนใจบุญด้วย   ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ
"Thank You" from 3 Members

吃 得 苦 中 苦
方 为 人 上 人
kkp_kk9
Gold Shop

巫 老 板

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2012, 12:58:54 »

ขออภัยครับคลินิคแพทย์ผิวหนัง หลังตลาดใหม่นาเกลือ อยู่จ.ชลบุรี  และคลินิคภัชยะการแพทย์ตลาดสัต***บ อยู่จ.ชลบุรีเช่นกันครับ    ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ

吃 得 苦 中 苦
方 为 人 上 人
nammy
Gold Shop
รองผู้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 3

« ตอบ #2 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 14:52:20 »

Embarrassed Embarrassed Embarrassed

พอดีเลยลูกค้ากำลังจะหาหมอรักษาได้ข้อมูลคุณ kkp_kk9
ขอบคุณมากนะค่ะ

Embarrassed Embarrassed Embarrassed
หัวตาหลิว
จงกล้าบุกเบิกหนทางที่ยากลำบาก สู่ความสำเร็จในธุรกิจ ("แม้แต่ปลายังว่ายทวนน้ำ)
Gold Shop
ผู้จัดการใหญ่

คะแนนถูกใจสะสม 175

พญาหงส์ไม่เกาะกิ่งไม้เล็ก

« ตอบ #3 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 15:13:20 »

Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed Embarrassed

peugtz
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 3

« ตอบ #4 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 15:28:25 »

ขอบคุณค่ะ โรคนี้เป็นโรคใกล้ตัว ขนาดบางคนยังไม่ทราบด้วยว่าตัวเองเป็นโรคนี้ และที่สำคัญ เรื้อรังเป็นๆหายๆอีกต่างหาก
Arjuma
Gold Shop
ผู้จัดการใหญ่

คะแนนถูกใจสะสม 660

« ตอบ #5 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2012, 16:30:34 »

ขอบคุณค่ะ ขอบคุณค่ะ ขอบคุณค่ะ
kkp_kk9
Gold Shop

巫 老 板

« ตอบ #6 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 14:53:40 »

ขอแจ้งว่าวันที่21-26ธันวาคมนี้ หมอไม่อยู่ไปนอก หากท่านใดจะไปพบหมอ ไม่ต้องไปนะครับ หมอไม่อยู่  วันนี้ผมไปหาหมออีกครั้งฉีดยา1เข็มและรับยามาทาน1เดือน ค่ารักษาทั้งหมด380บาท ไม่แพงใช่ไมครับ   ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ <TKS1

吃 得 苦 中 苦
方 为 人 上 人
คุณปลื้ม
เถ้าแก่ร้านทอง

คะแนนถูกใจสะสม 61

« ตอบ #7 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 20:46:19 »

คุณ kkp_kk9 ช่วยดู pm ด้วยค่ะ Embarrassed Embarrassed Embarrassed
kkp_kk9
Gold Shop

巫 老 板

« ตอบ #8 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 22:55:07 »

คุณปลื้มครับ ผมเมื่อคืนได้ตอบคุณไปแล้วไม่ทราบว่าทางคุณได้รับไมครับ หากไม่ได้รับราบละเอียดแจ้งมานะครับ ผมจะแจ้งไปให้ใหม่ครับ   Embarrassed Embarrassed Embarrassed

吃 得 苦 中 苦
方 为 人 上 人
คุณปลื้ม

« ตอบ #9 เมื่อ: 08 พฤศจิกายน 2012, 23:12:40 »

คุณปลื้มครับ ผมเมื่อคืนได้ตอบคุณไปแล้วไม่ทราบว่าทางคุณได้รับไมครับ หากไม่ได้รับราบละเอียดแจ้งมานะครับ ผมจะแจ้งไปให้ใหม่ครับ   Embarrassed Embarrassed Embarrassed

ยังไม่ได้รับเลยค่ะ
รบกวน ช่วยส่งให้อีกรอบนะค่ะ
กราบขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed
tozic
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 71

« ตอบ #10 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2012, 00:19:24 »

สาธุ
kkp_kk9
Gold Shop

巫 老 板

« ตอบ #11 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2012, 11:40:10 »

โทษครับที่ตอบช้า คือญาติที่เป็นโรคสะเก็ตเงินเขารักษา6เดือน ฉีดยา3เข็มและทานรวมทั้งทาด้วย  เดือนละเข็ม แผลที่เป็นจากอาการคันตอนนี้หายสนิทเลย มีแต่รอยแผลเป็นที่เกิดจากการเกา  ส่วนผมก็เช่นกัน  ผมไม่ทราบว่าคุณปลื้มมาจากทางไหน แต่ผมคิดว่าคุณควรมาที่สัต***บดีกว่าครับ เพราะหมอเขาจะอยู่ที่สัต***บมากกว่า เวลามาหากเป็นช่วงกลางวันให้มาถึงคลีนิคสักก่อนเที่ยงนิดหน่อยเพื่อจองคิวไว้ก่อน ไม่งั้นคิวเต็มจะต้องผลัดไปช่วงเย็นครับ หากมีเวลาน้อยผมว่าคุณปลื้มให้ญาติปรึกษาหมอดูนะครับ ว่าจะทำไงได้บ้าง หาเอายาฉีดของหมอไปฉีดก็น่าจะได้นะครับ แต่เดือนหน้าตั้งแต่วันที่21ถึง26ธันว่าอย่าไปนะครับ หมอไปต่างประเทศ ที่ถามว่าทั้ง3คลีนิดเป็นหมอคนที่รักษาคนเดียวกันไม ขอตอบว่าใช่ครับ ผมว่านะ หากเป็นไม่มาก1เดือนอาการก็จะดีขึ้นนมากเลยครับ
แผลจะหายไปเลย ไม่คันด้วย หากคุณปลื้มมีปัญหาไรไม่เข้าใจโทรหาผมส่วนตัวก็ได้นะครับ หรือหาคลีนิคไม่เจอบอกผมนะ ผมจะไปรับที่สัต***บและพาไปคลีนิคหมอให้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ ผมยินดีช่วยเหลือทุกๆคน ไม่ว่าจะเป็นคนอืนๆผมก็ยินดีตลอดเวลาครับ ผมขอให้ญาติคุณปลื้มโชดดีได้เจอหมอและหาไวๆ   087-640-6406  ตี๋   ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ

吃 得 苦 中 苦
方 为 人 上 人
คุณปลื้ม

« ตอบ #12 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2012, 12:26:24 »

โทษครับที่ตอบช้า คือญาติที่เป็นโรคสะเก็ตเงินเขารักษา6เดือน ฉีดยา3เข็มและทานรวมทั้งทาด้วย  เดือนละเข็ม แผลที่เป็นจากอาการคันตอนนี้หายสนิทเลย มีแต่รอยแผลเป็นที่เกิดจากการเกา  ส่วนผมก็เช่นกัน  ผมไม่ทราบว่าคุณปลื้มมาจากทางไหน แต่ผมคิดว่าคุณควรมาที่สัต***บดีกว่าครับ เพราะหมอเขาจะอยู่ที่สัต***บมากกว่า เวลามาหากเป็นช่วงกลางวันให้มาถึงคลีนิคสักก่อนเที่ยงนิดหน่อยเพื่อจองคิวไว้ก่อน ไม่งั้นคิวเต็มจะต้องผลัดไปช่วงเย็นครับ หากมีเวลาน้อยผมว่าคุณปลื้มให้ญาติปรึกษาหมอดูนะครับ ว่าจะทำไงได้บ้าง หาเอายาฉีดของหมอไปฉีดก็น่าจะได้นะครับ แต่เดือนหน้าตั้งแต่วันที่21ถึง26ธันว่าอย่าไปนะครับ หมอไปต่างประเทศ ที่ถามว่าทั้ง3คลีนิดเป็นหมอคนที่รักษาคนเดียวกันไม ขอตอบว่าใช่ครับ ผมว่านะ หากเป็นไม่มาก1เดือนอาการก็จะดีขึ้นนมากเลยครับ
แผลจะหายไปเลย ไม่คันด้วย หากคุณปลื้มมีปัญหาไรไม่เข้าใจโทรหาผมส่วนตัวก็ได้นะครับ หรือหาคลีนิคไม่เจอบอกผมนะ ผมจะไปรับที่สัต***บและพาไปคลีนิคหมอให้ครับ ไม่ต้องเกรงใจ ผมยินดีช่วยเหลือทุกๆคน ไม่ว่าจะเป็นคนอืนๆผมก็ยินดีตลอดเวลาครับ ผมขอให้ญาติคุณปลื้มโชดดีได้เจอหมอและหาไวๆ   087-640-6406  ตี๋   ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ

กราบขอบพระคุณมากค่ะ  Embarrassed Embarrassed Embarrassed
แล้วจะโทร.หานะค่ะ  Smiley Smiley Smiley
Chanel
ความดีเหมือนกางเกงใน มีติดตัวไว้แต่ไม่ต้องโชว์
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 431

« ตอบ #13 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2012, 13:22:27 »

Embarrassed Embarrassed Embarrassed ขอบคุณค่ะ ขอบคุณค่ะ ขอบคุณค่ะมากๆๆๆค่ะ...เป็นแล้วทรมานสุดๆๆๆค่ะแสบๆๆคันๆๆๆ..กัวคนอื่นรังเกียจด้วยค่ะ Sad Sad Sad
kkp_kk9
Gold Shop

巫 老 板

« ตอบ #14 เมื่อ: 09 พฤศจิกายน 2012, 14:08:25 »

มีหลายท่านโทรมาถามเรื่องต่างๆ ซึ่งบางเรื่องผมก็ไม่สามารถให้ความกระจ่างได้ อย่างเช่นผลข้างเคียงกับคนป่วย หรือผู้ป่วยเป็นโรคอื่นๆอยู่ก่อน จะได้ผลชัดเจนกว่าผม ถ้าให้ดีบางเรื่องโทรไปที่คลีนิคในเวลาทำการครับ หรือไม่สะดวกก็โทรคุยกับผมเท่าที่จะให้ความกระจ่างได้นะครับ จะได้บุญด้วยกันครับ   ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ

吃 得 苦 中 苦
方 为 人 上 人
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์