R@nthong.com
03 กันยายน 2014, 00:02:48 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลิบ ตำรวจล่าระทึกแก๊งยานรก แปดริ้ว  (อ่าน 2194 ครั้ง)
หัวตาหลิว
จงกล้าบุกเบิกหนทางที่ยากลำบาก สู่ความสำเร็จในธุรกิจ ("แม้แต่ปลายังว่ายทวนน้ำ)
Gold Shop
ผู้จัดการใหญ่

คะแนนถูกใจสะสม 174

พญาหงส์ไม่เกาะกิ่งไม้เล็ก

« เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 16:09:36 »

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=pZuILnpo5GI" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=pZuILnpo5GI</a>

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก คุณ mrpao88 สมาชิกเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า ขณะนี้ในโลกไซเบอร์ได้มีการแชร์คลิป "ล่าระทึกแก๊งยานรก แปดริ้ว" ซึ่งถูกโพสต์ลงในเว็บไซต์ยูทูบดอทคอม เมื่อวันที่ 26 กันยายนที่ผ่านมา โดยเป็นคลิปเหตุการณ์ที่เจ้าหน้าที่ตำรวจฉะเชิงเทราวางแผนล่อซื้อยาบ้า 2,000 เม็ด จากนายจำเริญ จันทวงศ์ หรือ ตี๋ คลองเตย ที่ลานจอดรถห้างสรรพสินค้าแห่งหนึ่ง เมื่อช่วงบ่ายวันที่ 25 กันยายน

ทั้งนี้ เมื่อถึงเวลานัดหมาย นายจำเริญ ได้ขับรถยนต์โตโยต้า สีขาว ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนเข้ามาจอด เจ้าหน้าที่จึงได้เข้าปิดล้อม และแสดงตัวจับกุม แต่นายจำเริญกลับขับรถพุ่งชนตำรวจที่ยืนขวางอยู่ และขับรถหนีไปอย่างรวดเร็ว ทำให้เจ้าหน้าที่ต้องไล่ตามรถของนายจำเริญไป

อย่างไรก็ตาม ระหว่างที่เจ้าหน้าที่กำลังติดตามคนร้ายอยู่นั้น ฝ่ายคนร้ายได้เปิดฉากยิงใส่เจ้าหน้าที่ เพื่อหลบหนี เจ้าหน้าที่จึงพยายามยิงล้อรถยนต์ของคนร้าย เพื่อหยุดรถ กระทั่งเข้าสู่พื้นที่ตำบลวังขอน อำเภอบ้านสร้าง จังหวัดปราจีนบุรี รถยนต์ของคนร้ายเสียหลักพุ่งตกลงไปในคูน้ำข้างทาง เจ้าหน้าที่จึงเข้าจับกุมคนร้าย คือ นายตั๊ก วงศ์พันธุ์เสือ หรือ ตั๊ก บ้านสร้าง ซึ่งถูกกระสุนปืนที่เหนือเข่าขวาได้รับบาดเจ็บเล็กน้อย ขณะที่นายจำเริญ กระโดดลงไปซ่อนตัวอยู่ในคูน้ำ ไม่ยอมให้จับกุม เจ้าหน้าที่ต้องกดดันอยู่นานกว่า 30 นาที นายจำเริญจึงได้ยอมมอบตัวในที่สุด

จากนั้น เจ้าหน้าที่ได้ควบคุมตัวทั้ง 2 คน ไปดำเนินคดีในข้อหามียาเสพติดให้โทษประเภทที่ 1 (ยาบ้า) ไว้ในความครอบครอง เพื่อจำหน่ายและพยายามจำหน่ายโดยผิดกฎหมาย มีอาวุธปืนและใช้อาวุธปืนโดยผิดกฎหมาย รวมทั้งต่อสู้ขัดขวาง และพยายามฆ่าเจ้าพนักงาน
"Thank You" from 1 Member

Arjuma
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 652

« ตอบ #1 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 16:56:48 »

มันสสสสสสส์ ขอบคุณค่ะ    หวาดเสียวกลัวพลาดไปโดนผู้อื่นจังเลย   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 กันยายน 2012, 17:12:04 โดย Arjuma » บันทึกการเข้า
Teppei006
ไม่มีใครรักเรา เท่ากับเรารักกัน
Gold Shop
หัวหน้าพนักงานขาย

คะแนนถูกใจสะสม 4

« ตอบ #2 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 17:11:45 »

ตำรวจใจถึงมากกก อันตรายจริงๆตำรวจที่อุทิศชีวิตเพื่อจับผู้ร้ายต้องยกย่องครับ ขอบคุณครับ
Mygirl
Gold Shop
รองผู้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 37

MYGIRL

« ตอบ #3 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 21:51:07 »

ไม่รู้มีใครโดนลูกหลง จากการจับกุมครั้งนี้บ้างนะครับ

เห็นแล้วหวาดเสียวมากๆ ยิงปืนไล่ล่ากัน และ ขับรถตามจับคนร้าย

รถก็เกือบวิ่งชนรถคันอื่นตั้งหลายครั้ง

ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ
หัวตาหลิว
จงกล้าบุกเบิกหนทางที่ยากลำบาก สู่ความสำเร็จในธุรกิจ ("แม้แต่ปลายังว่ายทวนน้ำ)
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 174

พญาหงส์ไม่เกาะกิ่งไม้เล็ก

« ตอบ #4 เมื่อ: 28 กันยายน 2012, 22:34:18 »

ไม่รู้มีใครโดนลูกหลง จากการจับกุมครั้งนี้บ้างนะครับ

เห็นแล้วหวาดเสียวมากๆ ยิงปืนไล่ล่ากัน และ ขับรถตามจับคนร้าย

รถก็เกือบวิ่งชนรถคันอื่นตั้งหลายครั้ง

ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ
ถ้าตำรวจตามจับโจรปล้นร้านทองเราจะไม่พูดแบบนี้ Grin

yh354
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 270

สุขกันเถอะเรา

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 09:39:02 »

ฝีมือตำรวจโอเคมากครับ  แต่หน้าตาต้องปรับปรุง  ดูโจรดิหล่อกว่าตั้งเยอะ Grin Grin Grin Grin Grin

นโม&มูจิน
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 20

ยิ่งให้ยิ่งได้ยิ่งหวงยิ่งอด

« ตอบ #6 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 12:01:28 »

เหมือนดูหนัง แต่นี่มันเหตุการณ์จริง น่าจะเซ็นเซอร์หน้าเจ้าหน้าที่นิดนึง
@ อิก คิว ซัง @
@ อดีตมีไว้ให้จดจำ ปัจจุบันมีไว้ให้ก้าวเดิน อนาคตมีไว้เพื่อไปให้ถึง @
Gold Shop
กรรมการผุ้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 185

ค่อยๆก้าวทีละก้าวเพื่อไปให้ถึงจุดหมายอย่างมั่นคง

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 17:11:36 »

มันส์จริงๆ ขอให้คนร้ายทั้งหมดจงได้รับกรรมเถอะ   Angry

เฮง.............................เฮง...............................เฮง

ขอให้คุณ บุคคลทั่วไ

รบกวนโหวตบวกคะแนนนิยมให้ด้วยนะครับ.....ขอบคุณมากๆครับผม
เซ็นจูรี่
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 131

อารมดีทุกวัน

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 กันยายน 2012, 19:23:16 »

ระทึกมาก มันสจิงๆคับ Wink
satthakon
หัวหน้าพนักงานขาย

คะแนนถูกใจสะสม 3

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 ตุลาคม 2012, 06:34:57 »

เห็นดีด้วยกับการทำงานของตำรวจแต่ไม่น่าที่จะเอาการทำงานที่ต้องถ่ายแล้วนำมาเผยแพร่มันเป็นดาบสองคม    อันตราย  ผลร้ายมากกว่าดีนะครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์