R@nthong.com
15 กันยายน 2014, 09:01:23 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีรับจำนำทองที่แฟร์ที่สุด โปร่งใส และไร้ข้อครหา  (อ่าน 11740 ครั้ง)
2010
Gold Shop
รองผู้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 3

« ตอบ #30 เมื่อ: 21 กันยายน 2005, 11:21:06 »

สรุปว่าวิธีนี้ดีแต่ไม่สะดวกสำหรับคนขี้เกียจทำอะไรทันทีทันใดอย่างผมครับ Cheesy

เราเจอสหายขี้เกียจ เหมือนกันแล้ว  Grin Grin Grin
DrSlum
Gold Shop
หัวหน้าพนักงานขาย

คะแนนถูกใจสะสม 1

« ตอบ #31 เมื่อ: 21 กันยายน 2005, 12:16:18 »

Shocked จริงอย่างที่บอก ลูกค้าประเภทเจอน้อยงับ ปีหนึ่ง จะเจออย่างนี้ สักคน คิดว่านะ

แต่ถ้าเจอ ผมก็บอกเค้า ว่า ร้านผม เปิดมานานมากแล้ว
ถ้าคิดว่าจะโกงแค่นี้ ร้านคงอยู่ไม่ได้ถึงตอนนี้ได้หรอก

พูดอย่างนี้ลูกค้า ก็ยอมเชื่อใจกันหมดไม่เห็นมีคนไหนที่ไม่จำนำ
(หรือว่า ร้อนตังค์ มากกว่า ความเชื่อใจ ก้ไม่รู้)
เลี้ยบตุ่ย
Gold Shop
รองผู้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 42

« ตอบ #32 เมื่อ: 21 กันยายน 2005, 22:52:03 »

อาทิตย์ที่แล้วมีปัญหากับลูกค้าเหมือนกัน บอกว่าเราเขียนวันที่ผิดไป 1 เดือน เอาสมุดทองจำให้ดูว่าไม่ผิดหรอกเพราะเราต้องลงต่อกันไปเรื่อยๆ เลขที่ใบจำของคนที่มาวันเดียวกันก็เรียงกัน  ป้าไม่ฟังใดๆทั้งสิ้นแกบอกแกจำได้แม่น สุดท้ายยอมจ่ายดอกแล้วสบัดก้นไป
suwanna
Gold Shop.
ผู้จัดการใหญ่

คะแนนถูกใจสะสม 16

« ตอบ #33 เมื่อ: 22 กันยายน 2005, 07:54:56 »

สรุปว่าวิธีนี้ดีแต่ไม่สะดวกสำหรับคนขี้เกียจทำอะไรทันทีทันใดอย่างผมครับ Cheesy

เราเจอสหายขี้เกียจ เหมือนกันแล้ว� Grin Grin Grin

ขอเป็นสหาย ด้วยคน ตามตูด ติด ๆ ๆ  Grin

ผู้ชาย(หล่อ ๆ)มีน้อย ควรใช้สอยอย่างประหยัด

KraJUii
Gold Shop
ผู้ช่วย ผู้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 0

« ตอบ #34 เมื่อ: 22 กันยายน 2005, 10:02:11 »

อันที่จริง คุณ love glock ก็เสนอวิธีที่ดีนะคะ มาแลกเปลี่ยนกัน  Wink
เคยคิดจะทำแบบที่คุณlove glock เสนอมาเหมือนกัน  แต่ก็ "ขี้เกียจ" นั่นแหละ 555  บางทีก็ไม่ได้ใส่ซองทันทีค่ะ เพราะยุ่งเหลือเกิน และบางทีลูกค้าก็มาขอดูของ เพราะจำของตัวเองไม่ได้  Undecided
เฮง เฮง
Gold Shop.
ผู้จัดการใหญ่

คะแนนถูกใจสะสม 13

« ตอบ #35 เมื่อ: 22 กันยายน 2005, 10:42:53 »

เรื่องจำนำ แล้วจำของไม่ได้ มาขอดูของ หรือ บางครั้งจะให้เพื่อนมาไถ่ (ประมาณขายบัตรจำนำให้เพื่อน ) ล/ค แบบนี้เจอเป็นประจำคะ

จะทำอย่างที่คุณ love glock ว่า ก็ไม่สามารถทำได้ เพราะที่ร้าน ล/ค จำนำเยอะคะ บางครั้งมา 3-4 รายติดกันก็ทำไม่ทันแล้วคะ ยิ่งใช้ระบบ running number ด้วยแล้ว ต้องใช้สมุดเล่มเดียว เลขต่อเรื่อยๆ จังหวะนี้ก็ช้าพอดูแล้วคะ (ขอดิฉันใช้วิธีนี้กับยายพี่ยอดยุ่งคนเดียวละกัน)

ปล. คุณ love glock อย่าน้อยใจเลย ทุกท่านในที่นี้ แม้ความเห็นแตกต่าง บางคนดุดัน บางคนปากหวาน แต่ทุกคนก็มีน้ำใจคะ แม้ว่าจะไม่เคยเจอกันก็ตามที  ว่างๆ ก็มาโพสข้อความแนะความคิดเห็นได้เสมอคะ  Grin

***  สุข สดชื่น สมหวัง รวยๆ เฮงๆ เจอลูกค้าน่ารักๆ กันทุกคนค่ะ ***
love glock
พนักงานฝึกหัด
*

คะแนนถูกใจสะสม 0

« ตอบ #36 เมื่อ: 22 กันยายน 2005, 10:56:44 »

เรื่องจำนำ แล้วจำของไม่ได้ มาขอดูของ หรือ บางครั้งจะให้เพื่อนมาไถ่ (ประมาณขายบัตรจำนำให้เพื่อน ) ล/ค แบบนี้เจอเป็นประจำคะ

จะทำอย่างที่คุณ love glock ว่า ก็ไม่สามารถทำได้ เพราะที่ร้าน ล/ค จำนำเยอะคะ บางครั้งมา 3-4 รายติดกันก็ทำไม่ทันแล้วคะ ยิ่งใช้ระบบ running number ด้วยแล้ว ต้องใช้สมุดเล่มเดียว เลขต่อเรื่อยๆ จังหวะนี้ก็ช้าพอดูแล้วคะ (ขอดิฉันใช้วิธีนี้กับยายพี่ยอดยุ่งคนเดียวละกัน)

� � � � � �ปล. คุณ love glock อย่าน้อยใจเลย ทุกท่านในที่นี้ แม้ความเห็นแตกต่าง บางคนดุดัน บางคนปากหวาน แต่ทุกคนก็มีน้ำใจคะ แม้ว่าจะไม่เคยเจอกันก็ตามที� ว่างๆ ก็มาโพสข้อความแนะความคิดเห็นได้เสมอคะ� Grin

ขอบคุณมากครับที่ให้กำลังใจครับ       
หน้า: 1 2 [3]   ขึ้นบน
  พิมพ์