R@nthong.com
03 กันยายน 2014, 09:05:27 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คืนนี้ถ้า USA ตัดสินใจพิมพ์แบงค์อัดฉีด จะทำให้ทองขึ้นหรือลงในวันจันทร์ครับ?  (อ่าน 6530 ครั้ง)
taeyang
พนักงานขาย
**

คะแนนถูกใจสะสม 0

« เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 19:20:35 »

เห็นเพื่อนบอกไม่ตรงกัน
บางคนบอกว่าทองจะพุ่งแน่
แต่บางคนบอกว่า หุ้นจะขึ้น ทองจะร่วงก่อน  ทองจะขึ้นในระยะยาวแต่ต้องรอไปก่อน
พี่ๆในนี้เห็นว่าไงครับ ช่วยแนะนำเม่าน้อยหน่อยครับ
Tongue ขอบคุณครับ
"Thank You" from 1 Member

ความรู้สึก เป็นรอยเท้าของความคิด
ความคิดไหลไปในกรอบของความเห็น
ความเห็นผิด  กับความเห็นถูก จึงเป็นdomain ของทุกอย่าง
หัวตาหลิว
จงกล้าบุกเบิกหนทางที่ยากลำบาก สู่ความสำเร็จในธุรกิจ ("แม้แต่ปลายังว่ายทวนน้ำ)
Gold Shop
ผู้จัดการใหญ่

คะแนนถูกใจสะสม 174

พญาหงส์ไม่เกาะกิ่งไม้เล็ก

« ตอบ #1 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 20:34:02 »

ถ้าพิมพ์เพิ่มจริงแบงค์ดอลล่าจะกลายเป็นแบงค์กงเต็กทันที Roll Eyes เพราะทุกวันนี้ดอลล่าก็ล้นระบบอยู่แล้ว ทองอาจจะดีดตัวขึ้นนะ (เป็นความคิดเห็นส่วนตัว รอท่านอาจารย์มาตอบ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 สิงหาคม 2011, 20:46:35 โดย หัวตาหลิว » บันทึกการเข้า

มังกร
ผู้จัดการใหญ่

คะแนนถูกใจสะสม 10

« ตอบ #2 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 20:36:29 »

ถ้าพิมพ์เพิ่มจริงแบงค์ดอลล่าจะกลายเป็นแบงค์กงเต็กทันที Roll Eyes เพราะทุกวันนี้ดอลล่าก็ล้นระบบอยู่แล้ว ทองอาจจะดีดตัวขึ้นนะ (เป็นความคิดเห็นส่วนตัว รอท่านอาจารย์มาตอบ)
คิดเหมือนเฮียเลย (เป็นความคิดส่วนตัวนะครับผม)
-Benz-
Gold Shop
พนักงานขาย

คะแนนถูกใจสะสม 4

« ตอบ #3 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2011, 22:32:45 »

หุ้น น่าจะพุ่งก่อนช่วงแรก หลังจากนั้น ราคาทองจะพุ่งทันที เพราะมารู้ทีหลังว่าพิมพ์เงินมาก็ไม่ได้ช่วยอะไร ถ้าอเมริกาไม่เกิดการบริโภค ภายในประเทศ อาจจะเห็น 2000 เหรียญเร็วกว่าที่คาดไว้  ขอบคุณครับ
taeyang
พนักงานขาย
**

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 สิงหาคม 2011, 01:43:41 »

ขอบพระคุณครับ ขอบคุณครับ
ราคาทองตอนนี้1807 แล้วเสียดายจริงที่ถอดขายาวไปแล้วแงๆ Cry

ความรู้สึก เป็นรอยเท้าของความคิด
ความเห็นผิด  กับความเห็นถูก จึงเป็นdomain ของทุกอย่าง
pingman
พนักงานฝึกหัด
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 10:50:19 »

เห็นว่าทยอยเอาเข้าระบบไปดื้อๆ แล้วไม่ใช่เรอะฮะ แต่ถ้าพิมพ์เพิ่มมาจริงๆ ทองก็จะร่วงช่วงสั้นน่ะ หรือที่ร่วงๆ อยู่นี่เพราะสาเหตุนี้นะ

ตอนนี้เราก็ใช้แบ้งก์กงเต๊กกันอยู่แล้วไม่ใช่เรอะ แค่รอมันประกาศลดค่าเงินอย่างเป็นทางการ
kb2bado
รองผู้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 2

ทองคำแท่ง

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 11:09:21 »

ใครรู้สรุปให้ฟังหน่อยได้ไหม ว่าไอแบ้งค์กงเต็ก มันออกมาแล้วหรือ จึงทำให้ทองร่วงขณะนี้ และจะเกิดอะไรต่อไปกับมะกัน ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ

สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม สาธุ
prapassorn
Gold Shop
หัวหน้าพนักงานขาย

คะแนนถูกใจสะสม 13

« ตอบ #7 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 11:24:07 »

เอาง่ายๆแบงค์กงเต็กออกมาเยอะๆ ทำให้ความน่าเชื่อถือลดลง พอความน่าเชื่อถือลดลง การถือครองเงินสกุลนั้นๆก็ลดลง สาเหตุที่ว่า ยิ่งถือครองนาน มูลค่ายิ่งลดลง ดังนั้นเพื่อเป็นการป้องกัน หรือ ลดความเสี่ยง ก็ต้องเอาเงินไปซื้อทรัพย์สินที่มีความมั่งคงสูง หรือ เงินตราของประเทศที่มีความแข็งเกร่งด้านเศรษฐกินแทบ ดังนั้นมูลค่าของทองไม่น่าจะลดลง อย่างหวบหาบ ถ้าลดอย่างฮวบฮาบก็มักจะเกิดจากการเกร็งกำไรของนักลงทุน ราคาที่ลงมาก็มาเพียงแค่ตั้งฐาน ปรับฐานกันใหม่อีกรอบ แต่สิ่งที่เกิดแน่นอนคือ ราคาทองนิวไฮ เพียงอยู่ที่เวลาจะช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง
tigerroad197
VIP
กรรมการผุ้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 121

« ตอบ #8 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 12:38:30 »

เอาง่ายๆแบงค์กงเต็กออกมาเยอะๆ ทำให้ความน่าเชื่อถือลดลง พอความน่าเชื่อถือลดลง การถือครองเงินสกุลนั้นๆก็ลดลง สาเหตุที่ว่า ยิ่งถือครองนาน มูลค่ายิ่งลดลง ดังนั้นเพื่อเป็นการป้องกัน หรือ ลดความเสี่ยง ก็ต้องเอาเงินไปซื้อทรัพย์สินที่มีความมั่งคงสูง หรือ เงินตราของประเทศที่มีความแข็งเกร่งด้านเศรษฐกินแทบ ดังนั้นมูลค่าของทองไม่น่าจะลดลง อย่างหวบหาบ ถ้าลดอย่างฮวบฮาบก็มักจะเกิดจากการเกร็งกำไรของนักลงทุน ราคาที่ลงมาก็มาเพียงแค่ตั้งฐาน ปรับฐานกันใหม่อีกรอบ แต่สิ่งที่เกิดแน่นอนคือ ราคาทองนิวไฮ เพียงอยู่ที่เวลาจะช้าหรือเร็วแค่นั้นเอง

+1/6 คุณ prapassorn ครับ

Embarrassed   Embarrassed   Embarrassed
₡a$i₦o €Gold₦oMic
Administrator

คะแนนถูกใจสะสม 642

« ตอบ #9 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 20:08:56 »

ไปอ่านบทความของประเทศอะไรหว่า(เดี๋ยวหามาให้อีกที)  ที่ีมีการพิมพ์แบงค์ออกมาชำระหนี้

คิดว่าแก้ปัญหาง่ายๆ จะจบ  แต่เกือบจบประเทศ  เพราะแค่ระยะสั้น ๆ ดูเหมือนดี

แต่ค่าเงินไม่ได้รับความเชื่อถือจากภายนอก  ไม่มีใครต้องการเงินสกุลนั้น

ผลคือขาดความน่าเชื่อถือจากประเทศต่างๆ  ไม่มีใครถือครอง

จนประชาชนในประเทศก็ไม่อยากถือครองอีกต่อไป  ผลคือต้องออกกฏหมายมาบังคับให้ประชาชนถือครองเงินสกุลตัวเอง

และการซื้อของเริ่มไม่มีใครอยากได้เงินสกุลประเทศตัวเองอีกต่อไป  แม้จะมีกฏหมายบังคับ

มีการซื้อที่แพร่หลายในตลาดมืดแทน  จนกระทั่งหอบเงินเป็นกระสอบ  เพื่อไปแลกข้าวยังไม่มีใครต้องการ

เพราะมันขาดความน่าเชื่อถืออีกต่อไป... 

SOKEN
Gold Shop
หัวหน้าพนักงานขาย

คะแนนถูกใจสะสม 5

« ตอบ #10 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 21:38:08 »

ไปอ่านบทความของประเทศอะไรหว่า(เดี๋ยวหามาให้อีกที)  ที่ีมีการพิมพ์แบงค์ออกมาชำระหนี้

คิดว่าแก้ปัญหาง่ายๆ จะจบ  แต่เกือบจบประเทศ  เพราะแค่ระยะสั้น ๆ ดูเหมือนดี

แต่ค่าเงินไม่ได้รับความเชื่อถือจากภายนอก  ไม่มีใครต้องการเงินสกุลนั้น

ผลคือขาดความน่าเชื่อถือจากประเทศต่างๆ  ไม่มีใครถือครอง

จนประชาชนในประเทศก็ไม่อยากถือครองอีกต่อไป  ผลคือต้องออกกฏหมายมาบังคับให้ประชาชนถือครองเงินสกุลตัวเอง

และการซื้อของเริ่มไม่มีใครอยากได้เงินสกุลประเทศตัวเองอีกต่อไป  แม้จะมีกฏหมายบังคับ

มีการซื้อที่แพร่หลายในตลาดมืดแทน  จนกระทั่งหอบเงินเป็นกระสอบ  เพื่อไปแลกข้าวยังไม่มีใครต้องการ

เพราะมันขาดความน่าเชื่อถืออีกต่อไป... 

อาจจะทำให้ เงินเฟ้อ ภายในประเทศด้วยหรือปล่าว(ค.ห.ส่วนตัวนะครับ)

« ตอบ #11 เมื่อ: 30 สิงหาคม 2011, 21:53:34 »

เฟ้อมาก....ข้าวจานจาก 30 บาทอาจจะเป็นแสน เป็นล้าน Tongue Tongue Tongue Tongue

taeyang
พนักงานขาย
**

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 00:31:38 »

อันนี้ผมจำได้
มันคือ ซิมบับเว ครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 00:37:46 »

อันนี้ผมจำได้
มันคือ ซิมบับเว ครับ

ขอบคุณครับ ขอบคุณครับ +1

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 สิงหาคม 2011, 00:39:13 »

http://www.oknation.net/blog/banyong/2009/01/19/entry-1

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์