ใครเกิดปี พ.ศ 2518-2525 มาย้อนระลึกความหลังในวัยเด็กและวัยรุ่นของคุณกัน

(1/10) > >>

จูกัดเหลียง:
+++ใครเกิดปี พ.ศ 2518-2525 มาย้อนระลึกความหลังในวัยเด็กและวัยรุ่นของคุณกัน+++(แล้วคุณจะอ่านไปอมยิ้มไป)

เข้ามหาลัย

โหยยยย ใครขับ BM E36 โคตรจะหรูเลยวะ ใส่นาฟิกาแทค
ก้างปลาหรูคริ คริ รถชั่วโมงนั้น ล้อมันต้อง BBS สถานเดียวโคตรหล่อ
ชายใด ขับ BM E36 ***สาวรุมเกลียว สวรรค์วัยรุ่นชัดๆ เปิดดูหนังสือ
รถมีแต่รถใส่ แม็ค BBS กันแทบทุกคัน จ๊าบบบบบสุดๆ บางคันทำเครื่อง
เสียงตึบๆ เปิดเพลง แดนซ์ ของ REDBEAT NANASE เพลง
BYEBYEBOY จำชื่อเพลงก็ไม่ค่อยได้แต่สมัยนั้นจ๊าบบบสุดๆ
ตกเย็นเตรียมไปก๊งเหล้าก็ต้องที่ RCA สถานเดียวชั่วโมงนั้น โต๊ะก็ไม่ค่อย
จะมีที่ก็เบียดกันสุดๆ แต่ไม่มีใครสนใจนั่งตรงไหนก็ได้แต่ชั่วโมงนั้นต้อง
ขอนั่งที่ RCA 555555555

เครื่องมือสื่อสาร

สมัยนั้นไม่มีมือถือ นู้นละครับทั่น เพจเจอร์ ใครพกนี้เท่ระเบิด ยิ่งตอนเรียน
มัธยม ต้องสั่นเยอะๆจะได้รู้ว่า ป็อปแสดดดดดด หลังๆนู้นครับไปจูนเพจกัน
มาบุญครองใช้กัน 3-4 คนต่อเบอร์เดียว ส่งข้อความ ส่งเพลง อะไรมันจะ
ขนาดนั้นเนี่ย 5555555555 อยากบอกนะว่าคุณไม่เคย ส่งเพลงเข้าเพจเจอร์
เพื่อจีบหญิง หุหุหุหุหุหุ

เครื่องประดับ

ยุคนั้น ใครใส่ แทค ก้างปลา นั้นคือคุณ***โคตรหรูคิ สุดๆ โรเล็กซ์ ยังแทบ
ชิดซ้าย(ในสายตาวัยรุ่นนะ) ของก็อปนี้ทำมาโคตรจะเยอะ แต่มันก็ดูออกครับ
เพราะสมัยนั้นงานยังไม่เนียนเท่าไร สรุปสมัยนั้นคุณใส่แทค มันจะอัพหน้าตา
คุณขึ้นในทันใด 40% 55555555555

รถซิ่ง

สมัยนู้นนนนน ผมก็ไม่มีรถใช้เป็นส่วนตัว อยากใช้ก็โน้นครับ ยืมรถแม่ไป
สถานที่ สมัยโน้นผมไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์เท่าไรหรอกครับ พวกเจโบ อะไรเนี่ย
ไม่รู้หรอกครับ แต่รู้ว่าอยากจะดูรถซิ่ง ก็ต้องไป "วิภา" เท่านั้น หน้าเซนต์จอนห์
ตอนสักเที่ยงคืนวันเสาร์ อะไรเนี่ยแหละ แข่งกันเห็นเขาเรียกกัน 1 ยู เราก็งง
ยูอะไรวะ อ๋อ!!!! 1 ยูเทิร์น สมัยนู้นไม่มีจูนกล่องอะไรกันหรอก เน้นเตี้ยอย่าง
เดียว รถใครโหลดแบบเตี้ย โคตรๆ ***โคตรจะสุด !!!!!!
ถ้าไปต่างจังหวัด จะฮิต กะบะ โหลดแป๊ก เปิดกระจกโชว์เครื่องเสียงเท่า
นั้น พวกมิตซู ไซโคลน หรือ อีซูซุ แบบมีแคป ฮิตมากกกกกกกก ถ้าเป็นมอ
ไซด์ก็นี้เลย ฮอนด้าแดช ขี่ในต่างจังหวัดโคตรจะหล่อ

สถานที่เที่ยวยามเช้า ของเหล่านักเรียน นักศึกษา

นี้ครับ "สยาม" ใครอยากหล่ออยากหลี อยากเป็นดารา ต้องมาสยามครับ
จากนั้นก็ไปต่อมาบุญครอง ค่านิยมวัยรุ่นสุดๆ

เครื่องแต่งกาย

พระเจ้าช่วย จะมีอยู่ยุคหนึ่ง ที่พี่เต๋าสมชาย โคตรจะฮิตค่อนประเทศ
รองเท้า ดร.มาร์ติน กับเสื้อลายสก็อต ใส่กันทั้งสยาม เด็กแร็ปชัดๆ
ฟังเพลงก็พี่เจ เจตริน "คาใจ" โยววววววว กันทั้งประเทศ หมด
ยุคเสื้อลายสก็อต ก็โน้นนนครับ กางเกงขากระดิ่ง ***โคตรจะฮิต
หญิงชาย ใส่ขากระดิ่งกันทั้งเมือง 55555555555555555
ส่วนพวกหรู หน่อยก็โน้นครับ เสื้อ เวอร์ซาเซ่ ตอนนั้น เวอร์ซาเซ่
เพิ่งจะตาย พอข่าวตายเสร็จ คนไทยก็บ้าไปเลยครับ บางคน***สุดๆ
เสื้อ-กางเกง-รองเท้า-น้ำหอม ต้องเวอร์ซาเซ่ ครับ สุดๆครับ

หนังในตำนาน

ยุคนั้นมันจะมีหนังอยู่ 2เรื่องครับที่ถือว่าเป็นที่สุดของที่สุด
เรื่องแรก คนเหล็ก 2 ที่อาร์โน เล่น คนไทยนี้บ้าไปเลยครับ
ยิ่งตามห้างที่ขายชุดโฮมเธียเตอร์หรือขายทีวี มีแต่เอาหนัง
เรื่องนี้ไปเทสให้ดู ผมไปเดินเซ็นทรัลลาดพร้าวกับแม่ตอน
สมัยมัธยม โอ้วพระเจ้า ไปกี่รอบก็เจอแต่ฉายเรื่องนี้ (แต่ผม
ก็ยืนดูทุกทีนะ 5555) อีกเรื่องครับ สุดยอดตำนานดูกัน
ไม่รู้กี่รอบ "ไททานิค" แจ๊คกับโรส บ้ากันทั้งประเทศ
ผมไปเรียนที่โรงเรียนตอนเช้า ไอ้พวกประธานนักเรียน
มันเปิดแต่เพลงนี้ มายฮาด์วิวโกออน ทุกๆวัน ร่วมจะครึ่งปี
เปิดมันทุกวัน พวกนักเรียนหญิงก็อินตามมันทุกวัน

ส่วนถ้าพวกขามอไซด์ซิ่ง จะชอบ พี่หลิ๋วครับ เพราะมันคือ
ผู้หญิงข้าใครอย่าแตะ นักตำนานของนักซิ่งมอไซด์ ลงหนัง
สือพิมพ์มันทุกวัน ว่าดูไปร่วม 10-20 รอบ บางคนมันให้
สัมพากย์ว่าดูไปร่วมๆ 50 รอบแล้ว บ้าใหมครับเนี่ย เหอๆ
ส่วนพวกสาวไฮโซ จะชอบ เรื่องสปีค ครับบ้า คี

การ์ตูน

โอ้วแม่เจ้า  ดราก้อนบอท เซนต์เซย่า หมัดดาวเหนือ โดเรมอน

ฮาฮาฮ่า คงจะโดนใจหลายคนนะคับได้ระลึกถึงตอนยังเด็ก
"Thank You" from 1 Member

pong3355:
เมื่อก่อนรับจ๊อบ   จูนเพจอยู่มาบูญครอง   :) :) เงินดีมาก(อายุ20)

poung:
อ่านแล้วนึกถึงอดีตเลย ;D

ผอ. เจนภพ:
งึม ๆ ๆ ๆ  เด็ก ๆ ๆ ๆ  ::)

รู้จัก นิยายรักนักศึกษาไม๊ ของ ศุภักษร อะ
ดัทสัน 120Y ทรงสปอท
กระเป๋า lotto รองเท้า lotto อีแตะต้อง Scroll หรือ diadora
เสื้อผ้า กุงเกง ก้อ ลินินแก้ว

แต่กาผ๊มไม่มีสักอย่าง ลาก 5 ย. ไปเรียน

เสื้อยืด กางเกงยีนส์ ผมยาว รองเท้ายาง(รถยนต์) และ สะพายย่าม

โดนเพื่อน ๆ โห่ เร้ย ;D ;D ;D

ณฤชล:
อยู่หลังเขาแน่ๆ เลยผม รู้จักแต่ ดราก้อนบอล เซนเซย่า และ หมัดเทพเจ้าดาวเหนือเอง  :( :( :(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป