R@nthong.com
22 พฤศจิกายน 2014, 18:18:44 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 875   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กราฟราคาทอง..รายวัน ปี 2  (อ่าน 1544486 ครั้ง)
luckygold
พนักงานขาย
**

คะแนนถูกใจสะสม 0

« ตอบ #45 เมื่อ: 10 มกราคม 2009, 14:18:36 »

ขอบคุณครับ
ผอ. เจนภพ
Administrator
กรรมการผุ้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 999

« ตอบ #46 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 07:01:04 »

อรุณสวัสดิ์ครับ

ในรอบสัปดาห์ที่ผ่านมา เริ่มจากวันจันทร์ที่ 5 เป็นต้นมา ตลาดได้ปรับตัวลดลงจาก 884 ลงมาที่ 837 ในวันคืน
วันพุธที่ 7 แล้วปรับตัวขึ้นเล็กวันวัน พฤหัสฯ ที่ 8 และปรับตัวลดลงเล็กน้อยในวันศุกร์ ปิดตลาดวันศุกร์ที่ผ่านมา
ที่ 853.87 ท่ามกลางปริมาณการซื้อขายที่หนาตามากข้นกว่า เมื่อปลายปีที่ผ่านมา

หากเอายอดสูงสุดเมื่อ ปลายเดือนมีนาฯ ปีที่แล้ว กับก้นบึ้งต่ำสุดที่ 680 ขณะนี้ราคากำลังอยู่ที่ระดับ 50% ของมัน
ดังนั้นการยืนระยะที่ 860 จึงมีผลทางจิตวิทยาอย่างมากที่จะรักษา แนวโน้มขาขึ้นต่อไปได้ อย่างไรก็ดี สัญญาณ
ซื้อ ยังคงอยู่ในเช้าวันนี้ หลังจากที่ได้ปรากฎตั้งแต่ เช้าวันเสาร์

ความเห็นยังคงเป็นไปในทิศทางเดิมครับ เก็บของสักเล็กน้อยเพื่อประกันว่า มีของอุ่น ๆ ในพอร์ท หากมันเด้งไปต่อ
แต่ก็อย่าเก็บมามากนัก รอดูท่าทีต่อไปครับ

* 4hour.gif (29.64 KB, 800x600 - ดู 256 ครั้ง.)
Gummy
Global Moderator

คะแนนถูกใจสะสม 304

« ตอบ #47 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 08:28:15 »

ช่วงนี้ยังหนาว เก็บทองเข้าพอร์ต กลัวว่าจะยิ่งกอดยิ่งหนาว  Smiley

แค่แซวเล่นครับ ไม่ได้วิเคราะห์... Cheesy

บทละครของผมเขียนเพื่ออ่านด้วยความบันเทิงเป็นหลัก อารมณ์ของตัวละครอาจจะไม่ได้อ้างถึงอินดิเคเตอร์ต่างๆ ความรู้เรื่องเทคนิคของผมแค่อนุบาลแต่อยากนำมาแบ่งปันเพื่อบรรยากาศการแลกเปลี่ยน โปรดใช้วิจารณญาณ
Jidanun
ผู้จัดการใหญ่

คะแนนถูกใจสะสม 42

« ตอบ #48 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 08:47:05 »

กอดทองถึงจะหนาว ก็หนาวแบบคนรวย  Smiley

(ขอแซวด้วยคน)  Grin

กายพร้อม ใจพร้อม เราทำได้
เด็กตานี
Gold Shop
รองผู้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 20

« ตอบ #49 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 09:32:03 »

หนาวเนื้ออุ่นเนื้อจึงหายหนาว

แต่หนาวราคาทองเนี่ย ยิ่งห่มยิ่งหนาว  Grin แต่ก้อเต็มใจจะหนาว

สวัสดีครับครับ บุคคลทั่วไ
luckygold
พนักงานขาย
**

« ตอบ #50 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 14:32:25 »

sหนาวจริงๆ ติดลบเลย
konthai
VIP

คะแนนถูกใจสะสม 11

« ตอบ #51 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 15:24:04 »

เอาแล้วครับ.....  ลอนดอนเริ่มลากลงมาแล้ว  ระวังกันด้วยนะครับ  คงอีกไม่กี่นาทีที่สมาคมคงจะประกาศลดราคาลง 50 บาท
tainuki
VIP

คะแนนถูกใจสะสม 142

« ตอบ #52 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 16:30:31 »

เปิดราคาไม่มีกั๊ก เสียดายจัง นึกว่าจะมีของถูก

konthai
VIP

« ตอบ #53 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 19:19:59 »

ลงจริงๆด้วยครับ  คราวนี้ต้องมาลุ้นคืนนี้ช่วง 4ทุ่ม ว่าทาง New York จะมีทิศทางไปทางใด  หากดูจากสถิติของกร๊ฟของ Kitco จะเห็นว่ามีแนวโน้มที่จะลดลง  ผมอาศัยจากการวิเคราะห์ค่าเงินดอลล่าห์สหรัฐ  ที่มีแนวโน้มมีค่าสูงขึ้นเมื่อเทียบกับเงิน EURO และเงิน YEN ของญี่ปุ่นครับ
tainuki
VIP

คะแนนถูกใจสะสม 142

« ตอบ #54 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 19:36:45 »

ลงจริงๆด้วยครับ  คราวนี้ต้องมาลุ้นคืนนี้ช่วง 4ทุ่ม ว่าทาง New York จะมีทิศทางไปทางใด  หากดูจากสถิติของกร๊ฟของ Kitco จะเห็นว่ามีแนวโน้มที่จะลดลง  ผมอาศัยจากการวิเคราะห์ค่าเงินดอลล่าห์สหรัฐ  ที่มีแนวโน้มมีค่าสูงขึ้นเมื่อเทียบกับเงิน EURO และเงิน YEN ของญี่ปุ่นครับ

กระทู้ป๋าอาว เป็นวิเคราะห์ทาง เทคนิค ดูจากกราฟราคาอย่างเดี๋ยว

ผมว่าคุณ konthai เปิดกระทู้ใหม่ไปเลยน่าเหมาะสมกว่านะครับ จะได้ไม่สับสนระหว่างการวิเคราะห์ จากการมองกราฟทองอย่างเดียว กับ วิเคราะห์ โดยใช้ข่าว หรือ ตัวแปรอื่นๆ เข้ามาร่วมด้วย

หรือไม่ก็ไปรวมตัวกันที่ กระทู้คุณ Beeverman ก็ได้ครับ ผมว่าหลายๆท่านคงยินดีที่มีนักวิเคราะห์เพิ่ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 มกราคม 2009, 19:40:49 โดย VCan » บันทึกการเข้า

konthai
VIP

« ตอบ #55 เมื่อ: 12 มกราคม 2009, 20:18:55 »

กระทู้ป๋าอาว เป็นวิเคราะห์ทาง เทคนิค ดูจากกราฟราคาอย่างเดี๋ยว

ผมว่าคุณ konthai เปิดกระทู้ใหม่ไปเลยน่าเหมาะสมกว่านะครับ จะได้ไม่สับสนระหว่างการวิเคราะห์ จากการมองกราฟทองอย่างเดียว กับ วิเคราะห์ โดยใช้ข่าว หรือ ตัวแปรอื่นๆ เข้ามาร่วมด้วย

หรือไม่ก็ไปรวมตัวกันที่ กระทู้คุณ Beeverman ก็ได้ครับ ผมว่าหลายๆท่านคงยินดีที่มีนักวิเคราะห์เพิ่ม
ครับผม  ไปแล้ว
ผอ. เจนภพ
Administrator

คะแนนถูกใจสะสม 999

« ตอบ #56 เมื่อ: 13 มกราคม 2009, 06:17:39 »

อรุณสวัสดิ์ครับ เช้านี้อากาศหนาวเย็นมากมายครับ รวมทั้งท่านที่เข้าซื้อเมื่อวานด้วย รู้สึกจะหนาวกว่าปรกติ (ฮา)
ก็พี่สีดา เล่นตื้บลงมาคืนเดียว สามสิบกว่าเหรียญ ไม่หนาวก็แปลกใจแล้วครับ (ฮาอีกที)

ก่อนอื่นก็ขอบคุณ Konthai ครับ ที่เข้ามาแจม ม่ายงั้นกระทู้นี้ เหงา มีแต่คนดูเฉย ๆ ขาดไร้ Feedback ขอบคุณ
เฮียกระป๋องตัววี (Vcan) ที่มาช่วยชี้แจง ซึ่งก็เป็นไปตามนั้นจริง ๆ ภายใต้เงื่อนไขแห่งเวลา และวิธีการ มันไม่อาจ
จะตอบสนองต่อทิศทางได้แบบปัจจุบันทันด่วน ครับ มันเป็นมุมมองในช่วงเช้าแต่ละวัน ซึ่งอาจมีการเปลี่ยนแปลงไป
ในระหว่างวัน และอีกอย่างหนึ่งก็คือ ไม่มีอะไรสามารถประกันความถูกต้องของการ วิเคราะห์ (เดา) อนาคต ได้ถูก
ต้องเสมอไป ก็ว่ากันไปตาม ทฤษฎี แถมจะผิดถูกอย่างไร จากการตีความก็ยังขึ้นอยู่กับดุลยพินิจในการตีความของ
คนเขียนอีกต่างหาก ดังนั้นความผิดพลาด จงเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นได้ จัดได้ว่า เป็นความ "บกพร่องโดยสุจริต" ซึ่งการ
ตัดสินใจจะซื้อหรือขายนั้น อยู่ที่ดุลยพินิจของท่านผู้อ่านครับ ถือว่า เป็นข้อมูลประกอบการตัดสินใจอันหนึ่งในสังคม
นี้ที่มีให้ (อิอิ ตอบแนนนักการเมือง เอาดีใส่ตัวครับ ที่พลาดก็โทษฟ้าโทษฝนกันไป.... (ฮาอีกสักทีน่า))

ราคาทองคำเมื่อวาน ทรงตัวในช่วงเช้า ก่อนอ่อนตัวในช่วงบ่าย พอตกค่ำ ตลาด NY ก็จัดการ ทุบซะ รูดยาวลงมาและ
ปิดตลาดที่ 819.25 ปริมาณการซื้อขายก็จัดว่า มากครับ แต่ัยังน้อย เมื่อเทียบกับตอนมันเด้งขึ้นเมื่อวันที่ 8 ที่ผ่านมา

เมื่อ 12 ชั่วโมงที่ผ่านมา สัญญาณ ได้เปลี่ยนอย่างชัดเจน (ก็ช่วงที่ถูกทักท้วงนั่นแหละ) คือ SAR ได้พลิกกลับไปอยู่
ด้านบน ส่งสัญญาณ ขาย จริง ๆ แล้วเมื่อวานก็มีตัวหนึ่ง นั่นคือ MACD ในส่วนของแถบขาวได้ลดระดับ ลงมาทำท่้าจะ
ตัดกับเส้นสีแดง (ลองกลับไปดูรูป) ซึ่งตอนนี้ได้ตัดกันเป็นที่เรียบร้อยแล้ว  และระดับราคาก้อลงมาแบบไม่ต้องรอใคร
ลากลงมาพักกันแถว ๆ เ้ส้น 38.2 หรือแนวต้านสำคัญที่ 816 ก็ดูกันต่อว่าเอาอยู่ไม๊ ถ้าอยู่ก็จะเด้งไปสวย ๆ ไม่อยู่ก็
ไปมองกันที่แถว ๆ 750 กันอีกรอบละครับ

ความเห็น รอคอยอย่างระมัดระวัง หากสัญญาณซื้อปรากฎเมื่อไร เก็บของเข้าพอร์ทอีกนิดครับ

* 4hour.gif (29.66 KB, 800x600 - ดู 285 ครั้ง.)
kkkai526
พนักงานฝึกหัด
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 13 มกราคม 2009, 07:31:59 »

ขอบคุณครับ ช่วงนี้หนาวจริงๆ Embarrassed
L-E-N-G
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 28

« ตอบ #58 เมื่อ: 13 มกราคม 2009, 07:37:46 »

ขอบคุณครับ
หนาววว...อีกละ  Smiley
Gummy

คะแนนถูกใจสะสม 304

« ตอบ #59 เมื่อ: 13 มกราคม 2009, 11:27:07 »

ราคาทองคำเมื่อวาน ทรงตัวในช่วงเช้า ก่อนอ่อนตัวในช่วงบ่าย
แต่ทราบข่าวสุขภาพป๋า....ทรงตัวในช่วงดึกและอ่อนตัวในช่วงเช้าบ่อยๆ ผิดหลักการปกติ ยังไงก็รักษาสุขภาพนะครับ

วันนี้มาแซวช้าเพราะติดภารกิจ  Smiley

บทละครของผมเขียนเพื่ออ่านด้วยความบันเทิงเป็นหลัก อารมณ์ของตัวละครอาจจะไม่ได้อ้างถึงอินดิเคเตอร์ต่างๆ ความรู้เรื่องเทคนิคของผมแค่อนุบาลแต่อยากนำมาแบ่งปันเพื่อบรรยากาศการแลกเปลี่ยน โปรดใช้วิจารณญาณ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 ... 875   ขึ้นบน
  พิมพ์