R@nthong.com
23 เมษายน 2014, 19:31:10 *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว:

หน้าแรก   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีซีรีเกาหลีเรื่องไหนหนุกอีกมั่ง  (อ่าน 4034 ครั้ง)
amy
Gold Shop
ผู้ช่วย ผู้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 0

« เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 15:55:17 »

ตอนนี้กำลังดู coffee prince ไม่อยากให้จบเลย กำลังมองหาเรื่องอื่นๆมาไว้ดูอีก
ใครเป็นคอละครเกาหลี แนะนำหน่อยเด้อ
"Thank You" from 1 Member

It's not how good you are, it's how good you want to be.
R@nGold
Gold Shop
รองผู้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 4

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 16:26:46 »

My girl

Snow flower

tigerroad197
VIP
กรรมการผุ้จัดการ

คะแนนถูกใจสะสม 118

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 17:35:04 »

ถ้าเป็นซีรีย์เกาหลี

ก็มี เจ้าหญิงบ้านไร่ นางเอกคนเดียวกับ Coffee Prince ครับ

เป็นเรื่องราวของ นักดีไซน์เนอร์ ที่ฝันอยากจะเป็น นักออกแบบเสื้อผ้าที่มีชื่อเสียง แต่ผลงานครั้งแรก ก็ถูกหัวหน้าขโมยผลงานไปซะแล้ว ต่อมาญาติของเธอมาขอให้เธอไปช่วยงานอยู่ในไร่องุ่น 1 ปี ถ้าเธออยู่ได้ครบกำหนด ญาติ (ลุง) ของเธอก็จะยก ไร่องุ่น ให้

มูลค่าของที่ดินที่ทำไร่องุ่นมหาศาล ทำให้เธออยากจะได้ เพื่อหาเงินมาเปิด ห้องเสื้อ ของตัวเอง

แต่ทว่า เรื่องมันก็ไม่ใช่ว่าจะง่าย ๆ แค่นั้น

ลองไปหาดูนะครับ 
Putnana
หัวหน้าพนักงานขาย

บริการด้วยใจ รับใช้ประชาชน

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 17:49:32 »

ก็มี เจ้าหญิงบ้านไร่ นางเอกคนเดียวกับ Coffee Prince ครับ

เป็นเรื่องราวของ นักดีไซน์เนอร์ ที่ฝันอยากจะเป็น นักออกแบบเสื้อผ้าที่มีชื่อเสียง แต่ผลงานครั้งแรก ก็ถูกหัวหน้าขโมยผลงานไปซะแล้ว ต่อมาญาติของเธอมาขอให้เธอไปช่วยงานอยู่ในไร่องุ่น 1 ปี ถ้าเธออยู่ได้ครบกำหนด ญาติ (ลุง) ของเธอก็จะยก ไร่องุ่น ให้

มูลค่าของที่ดินที่ทำไร่องุ่นมหาศาล ทำให้เธออยากจะได้ เพื่อหาเงินมาเปิด ห้องเสื้อ ของตัวเอง

แต่ทว่า เรื่องมันก็ไม่ใช่ว่าจะง่าย ๆ แค่นั้น

My girl

Snow flower

สนุกดีครับดูหนังแผ่น บรรยายไทย แต่มีข้อเสียอย่างเดียว ดูแล้วหยุดไม่ได้กว่าจะจบเป็นหมาแพนดี้ไปหลายวัน  Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 มิถุนายน 2008, 09:01:06 โดย Putnana » บันทึกการเข้า
เก็บตังค์ 55
อย่าเห็นเสือเป็นแมว.........
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 9

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 20:54:43 »

เพลงรักในสายลมหนาว    รักนี้ชั่วนิรันด์     ลิขิตฟ้ากั้นรัก   ลองดูนะหนังเศ้ราเพลงเพราะ ร้องจนตาบวม Cry Cry Cry
PLAZA
Gold Shop.

คะแนนถูกใจสะสม 1

โลกร้อน นอนไม่หลับ

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 21:04:11 »

ช่วงนี้ ซีรี่ญี่ปุ่น เวลา ประมาณ2ทุ่ม35 ช่อง TPBS เกมส์ล่าธุระกิจ มันมากเลย
ใครดูบ้าง
navarat
Gold Shop
พนักงานฝึกหัด

« ตอบ #6 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 21:34:31 »

หนังเกาหลีเรื่อง sorry,I love you  ค่ะ ชื่อภาษาไทยไม่รู้ แต่ภาษาจีนคือ 对不起,我爱你  ค่ะ ดูแล้วสนุกมากเลยค่ะ
กือบะน้อย
Gold Shop

เหนือคำบรรยาย !!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2008, 22:36:37 »

เรื่องนี้สนุกค่ะ ชื่อภาษาอังกฤษ The Vineyard man

แต่เสียอยู่อย่างเดียว พระเอกไม่หล่อ เฮ้อ...

Witch Yoo Hee  ที่กำลังฉายทางช่อง 7

Something About 1% ชื่อภาษาไทย  จุดเริ่มต้นของหัวใจให้ 1%

Taste Sweet Love เรื่องนี้ยังไม่มีชื่อภาษาไทยค่ะ

ถ้าเป็นเรื่องที่เคยฉายก็ My Girl  กับ My Name is Kim Sam Soon   Smiley

แต่ต้องดูแบบที่เป็นภาษาเกาหลี แล้วมีซับไทย จะมันส์กว่ามาก แล้วจะไม่อยากดูพากย์ไทยอีกเลย.. Lips Sealed

GodZiraJung
Gold Shop

« ตอบ #8 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 03:57:32 »

ผมชอบ Snow Queen โมราขาขาวจั๊ว Grin

โจ๋วัยแจ๋ว
แจ๋วจริงน๊ะจะบอกให้
Gold Shop

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 08:11:55 »

FASHION ' 70 (รักนี้ไม่มีดีไซน์)
หนุกๆๆๆๆ

ขอให้วันนี้เป็นวันดีๆของคุณ บุคคลทั่วไ
amy
Gold Shop

« ตอบ #10 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 08:16:04 »

My girl

Snow flower

สนุกดีครับดูหนักแผ่น บรรยายไทย แต่มีข้อเสียอย่างเดียว ดูแล้วหยุดไม่ได้กว่าจะจบเป็นหมาแพนดี้ไปหลายวัน  Grin Grin Grin

ถูกต้องที่ซู๊ดดด Grin

It's not how good you are, it's how good you want to be.
แยมโรล
}}}----------->
Gold Shop.

HERO ตัวจริงของผมคือเตี่ยผมเอง

« ตอบ #11 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 09:34:31 »

หนังเกาหลีเรื่อง sorry,I love you  ค่ะ ชื่อภาษาไทยไม่รู้ แต่ภาษาจีนคือ 对不起,我爱你  ค่ะ ดูแล้วสนุกมากเลยค่ะ
I'm Sorry I Love You ขอโทษครับ...ผมรักคุณ
"รักก็เหมือนกับเกมส์ คุณไม่มีทางรู้หรอกว่าจะต้องเจอกับอะไร?"
นี่คือเรื่องราวความรักที่แสนเศร้า

"I m Sorry  I Love You" เล่าเรื่องราวของชายหนุ่มที่ชื่อ Cha Moo-Hyuk (รับบทโดย So Ji-Sub) ผู้ซึ่งรอดตายจากการถูกลูกกระสุนยิงเข้านัดที่หัว หลังจากที่เขาไปร่วมงานแต่งงานของคนรักเก่า และ Song Eun-Chae (รับบทโดย Im Soo-Jung) หญิงสาวที่เขาได้ช่วยเหลือไว้จากพวกนักเลงในออสเตเรีย ผู้ซึ่งเข้ามาเปลี่ยนแปลงชีวิตเขาและทำให้เขาได้รู้จักความหมายของคำว่ารักอีกครั้ง
 Kiss

mr.bean
Gold Shop

คะแนนถูกใจสะสม 102

« ตอบ #12 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 09:38:51 »

เอาแบบ ฮา ๆ ก็ซีรีย์ตำรวจหญิง FuKuda   เป็นซีรีย์ญ๊ปุ่น   ดูแล้วขำกลิ้ง เด็กดูได้ ผู้ใหญ๋ดูดี     

ถ้าเอาแนว เศร้า ๆ  ก็ 1 Lite
uhucherry
พนักงานฝึกหัด
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 15:41:39 »

Cry Cryรองเท้าแก้วก็ดีนะ น้ำตาท่วมจอ Cry Cry
หิรัณย์
Gold Shop.

คะแนนถูกใจสะสม 10

« ตอบ #14 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2008, 15:52:34 »

เกาหลีดีดีก็น่าจะเป็น กฎหมายรักฉบับฮาร์วาร์ด (Love Story in Harvard) ซึ้งน้ำตาหยดติ๋งๆ ผมชอบฉากที่พระเอกบอกรักนางเอกตอนนั่งอยู่ในรถทัวของมูลนิธินะ

แนะนำหนังญี่ปุ่นอีก๒เรื่องที่ไม่ควรพลาด Attention Please กับ Team medical Dragon(Iryu)ทั้ง๒ภาค เรื่องหลังทำเอาผมต้องดูมาราธอนแบบวันเดียวจบ๒ภาค สนุกมากๆ

Cheesy  Cheesy  Cheesy
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์